5 ตอบกลับ

ถ้าเป็นแบบของเราน่ะคะเราทำงานใช้สิทธิประกันสังคมฝากฟรีเหมือนกันค่ะแต่ถ้าคลอดจะเสียค่าโรงพยาบาลประมาน4000-11000ค่ะแล้วค่อยไปเบิกประกันสังคมคืน ในกรณีที่แฟนมีประกันสังคมก็สามารถยื่นขอเบิกได้แต่จะได้แค่13000ค่ะ

ไม่ค่ะเบิกได้เฉพาะของเราค่ะ

เราก้อคนกำแพงเพชรค่ะคลอดที่โรงพยาบาลกำแพงค่ะของเรามีประกันสังคม เสียเงินไป6000พันยุห้องธรรมดานะค่ะถ้าสิทธิ์บัตรทองน่าจะไม่ถึงค่ะ

แนะนำขอย้ายสิทธิบัตรทองได้นะค่ะค่อยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะ

ใช้สิทธิ์อะไรค่ะจะคลอดธรรมชาติหรือผ่าคลอดค่ะ

อ๋อค่ะ ขอบคุณมากค้าา😊

ถ้าไม่ใช่ห้องพิเศษก้คงไม่เท่าไรหรอกค่ะ