3 ตอบกลับ

ใช่ค่ะ แต่ท่อน้ำนมตัน ต้องนวดเปิดท่อน้ำนมและระวังนมคัด จะเป็นไข้และปวดระบมค่ะ ปั้มเครื่องไม่ออกนาะค่ะเราลองมาแล้วสุดท้ายจ้างนักกายภาพมานวดเต้า หรือคุณแม่ทำตาม YouTube ได้น่ะ แนะนำให้รีบทำก่อนที่จะคัดเต้ามากกว่านี่ค่ะ

ท่อนมตันค่ะแม่ ต้องนวดมือ ระเบิดท่อน้ำนม ถ้าเป็นแบบนี้ยิ่งใช้เครื่องปั๊มนมจะอักเสบ แม่เข้าไปที่เพจ “นมแม่แฮปปี้” นะคะ วิธีนวดเต้านมค่ะ

ขอบคุณค่ะ 🙏🙏🥰🥰

TapFluencer

ใช่ค่ะแม่เป็นน้ำนมหลังคลอดเลยค่ะมีเยอะยิ่งดี

ออกมาทีละแบบนี้เลยค่ะ ไม่ออกเป็นน้ำมันเกาะที่จุกนมค่ะเลยปาดมา 😥😥