20 ตอบกลับ

บ้านนี้หน้าท้องไม่หนาค่ะเลยรู้สึกตัวไวน้องดิ้นตอน 16 วีคค่ะแค่ตอดๆตอนนี้อายุครรภ์ 23 วีคแล้วค่ะบันเทิงมากๆเหมือนเปิดผับอยู่ในท้องเลยค่ะโยกมันส์เลย ไม่ต้องกังวลนะคะอยู่ที่หน้าท้องของเราด้วยค่ะอาจจะหนากว่าหรือบางกว่าถ้าหากไปตรวจแล้วน้องปกติดีบางคนรู้สึกว่าน้องดิ้นช่วง 7-8 เดือนยังมีเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

ข้างในคงจะสนุกมากนะคะ5555🥰

คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ตอนแรกบ้านนี้ก็เป็นค่ะ คนถามจนกังวลค่ะ ท้องแรกด้วย เดี๋ยวสัก 20++ จะเริ่มค่อยๆรู้สึกค่ะ ถามคุณหมอ คุณหมอบอกปกติ ไม่ต้องกังวล เพราะด้วยน้องอาจจะยังเล็กเลยทำให้คุณแม่ไม่รู้สึก แต่เมื่อคุณแม่ได้รู้สึกถึงน้องดิ้นแล้วจะหลงรักยิ่งขึ้นค่าาา

มีกำลังใจขึ้นเลยค่ะ🥰

19วิค5วันพึ่งจะรู้สึก2-3วันที่ผ่านมานี้เองค่ะท้องแรกตอนนี้น้องดิ้นแรงมากเลยค่ะถีบทีสดุ้งเลยแม่ลองสังเกตดูไห้มากๆนะคะบางทีน้องจะตอดเบาๆลองเอามือจับหน้าท้องไว้ดูค่ะ ☺️🥰

บ้านนี้ตอดตอน18w ดิ้น19w ตอนนี้20w2dแล้วดิ้นเก่งมาก อาจจะอยู่ที่หนังหน้าท้องของแต่ละคนค่ะแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ตอนนั้นแม่ก็กังวลแบบนี้แหละ

27 มีนา จ้า

รู้สึกเริ่มดิ้นตั้งแต่17วีค่ะ(ท้องสอง) ลูกชายดิ้นเก่งมาก (ท้องแรกท้องลูกสาว) ไม่ค่อยดิ้น ดิ้นน้อยมาก

บ้านนี้ท้องแรกค่ะดิ้นตั้งแต่17สัปดาห์ค่ะทั้งดิ้นทั้งโกงเลยค่ะตอนนี่อายุครรภ์20สัปดาห์แล้วค่ะ😆

บ้านนี้ตอดตอน18วิคตอนนี้20วิคน้องดิ้นเเล้วค่ะ#ท้องสองค่ะส่วนท้องแรก6-7เดือนเลยค่ะ

บ้านนี้19วิค 4วัน รู้สึกแค่ตอดๆค่ะ ใม่รู้ว่า 20วิค จะรู้สึกดิ้นมั้ย รอลุ้นค่ะแม่

บ้านนี้ก็20weekเหมือนกันค่ะยังไม่ดิ้นเลย มีแค่ตอดเบาๆแต่ไม่บ่อยค่ะ

20w แล้วยังแค่ตอดอยู่เลยค่ะ แต่ก็ไม่ได้ตอดบ่อยด้วย วันละครั้งให้พอรู้สึก🥹

บ้านนี้เริ่มตอดตั้งแต่11-12วีค17-18วีคเริ่มดิ้น19+5วันดิ้นเก่งมากแม่รอลุ้นนะคะ