10 ตอบกลับ

สิทธิแม่ มาตรา 33 ได้ค่าคลอด 13,000 บาท + เงินสงเคราะห์หยุดงาน 50% ของค่าจ้างเฉลี่ยเป็น 90 วัน บ้านนี้แม่เบิกได้รวม 34,000 บาท มาตรา 39 ได้แค่ค่าคลอด 13,000 บาท สิทธิพ่อ ได้แค่ค่าคลอด 13,000 บาทคะ

จ่ายเงินเองก่อนใช่มั้ยคะ ค่อยไปเบิก

VIP Member

บ้านนี้รวมไว้ไปเบิกพร้อมค่าคลอดทีเดียวเลยค่ะ แต่แม่จะไปเบิกแต่ละไตรมาสก็ได้ค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-2005493)

เบิกทีเดียวหลังคลอดค่ะ เหมาจ่าย ใช้ ปกส สามีเบิกได้ 13,000 ของภรรยา 20000+

เบิกได้ของคนใดคนนึงค่ะ แต่ถ้าแม่ทำงานอยู่ แนะนำให้เบิกของแม่ดีกว่าค่ะ ได้เยอะกว่า แม่บ้านนี้ไม่มี ปกส ใช้สิทธิบัตรทอง เลยเบิกของสามีค่ะ

VIP Member

ถ้าสามีภรรยา คนละนามสกุลเบิกได้หรือเปล่าค่ะ

รวบรวมไว้ไปเบิกทีเดียวก็ได้ค่ะคุณแม่

จะเบิกทีเดียว หรือเบิกเป็นไตรมาสก็ได้ค่ะ

แล้วถ้าเราฝากคลินิกจะเบิกได้มั้ยคะ

VIP Member

เบิกรวมทีเดียวหลังคลอดได้เลยคะ

Super Mum

บ้านนี้เบิกพร้อมค่าคลอด