24 ตอบกลับ

VIP Member

แม่ตั้งให้ โดยมีอักษรนำเหมือนพ่อเค้าค่ะ ความหมายดี เชื่อว่าอักษรที่พ่อแม่ตั้งให้ไม่มีอะไรเป็นกาละกิณีหรอกค่ะ ไม่เอาคำที่ยากจนเกินไป สงสารลูกตอนเข้าโรงเรียน

VIP Member

เอาชื่อพ่อกับแม่มารวมกันค่ะ ของเราพ่อชื่ออลงกต แม่สุมณฑา ลูกชายชื่ออชิรวัตติ์ ชื่อเล่นพ่อเจฟ แม่โอ ลูกชื่อไจแอนต์ค่ะ

ความชอบ ความหมาย เขียนไม่ยาก ไม่โหลเกินไป อ่านง่าย ดูตัวกาลกิณีนิดหน่อยแต่ไม่ได้คิดมากเท่าไหร่

เอาที่พ่อแม่ชอบ วันเกิด ฤกษ์งามยามดีนิสนุง บ้านนี้ผ่าคลอด เลือกวันคลอด ตั้งชื่อกันเองกับสมีค่ะ

เราเลือกจากวันเกิดค่ะ ไม่มีตัวกาลกิณี ความหมายดี และเรากับแฟนชอบ ก็โอเคจ้า

VIP Member

ชื่อพ่อ+ชื่อแม่ค่ะ พ่ออลงกต แม่สุมณฑา ลูกชายชื่ออชิรวัตติ์ค่ะ

ชื่อพ่อ​กับ​แม่​รวมกัน​ค่ะ​ง่ายดีมีความ​หมา​ย

VIP Member

พ่อน้องตั้งให้ค่ะ ขึ้นต้นด้วย ก.ไก่เหมือนแม่

ตัวอักษรที่ผสมเป็นชื่อเหมาะสมกับวันเกิด

7เดือนแล้วค่ะ คิดจนปวดขมับ ยังไม่ได้เลย 😂