3 ตอบกลับ

เราไปมากระตุ้นมาอังคารที่แล้ว าอบถามหมอเหมือนกันค่ะเพราะท้องแรก หมอบอกว่าท้องแข็งคือแข็งทั้งท้องแข็งยันตรงช่วงลิ้นปี่ะถ้าแข็งเป็นบางจุดคือน้องโก่งตัวค่ะ

ของเราแข็งทั้งท้อง เป็นไปหายๆค่ะ

VIP Member

ถ้าปวดถี่ๆและสม่ำเสมอไปหาหมอเลยค่ะ หรือถ้าน้ำเดิน/มูกเลือดไปเลยค่ะ

รอถี่ๆและสม่ำๆก่อนค่ะ อาจจะทุกๆ5นาที แต่ละครั้งเจ็บนาน 1-2 นาที แบบนี้แล้วเจ็บมากขึ้นเรื่อยๆ

เราก็อยากรู้ ท้องแข็งทั้งปั้น เป็นยังไง 😉😉 37+2 เจ็บจิมิก็ยัง