25 ตอบกลับ

ปกติค่ะท้องเรามาออกชัดตอนท้องได้7เดือนค่ะตอนท้อง5เดือนเหมือนกินข้าวอิ่มมาเอง แต่ลูกคลอดออกมาน้ำหนักดีนะคะ อยู่ที่การกินของเรามากกกว่า บางคนท้องโตแต่ลูกตัวเล็กก็มีค่ะ บ้านนี้ท้องเล็กแต่ลูกตัวค่อนข้างใหญ่

บ้านนี้ท้องได้8เดือนกว่าแล้วแต่ท้องก็ไม่ค่อยใหญ่เลยค่ะ ไปหาหมอมาเมื่อวานหมอทักว่าท้องได้3-4เดือนอยู่เลย แต่นน.น้องดีค่ะ ถึงจะท้องเล็กแต่แอบลุกนั่งยากอยู่ดีเหนื่อยเลยค่ะ😆

ปกติค่ะ บางคนหนังท้องหนา บางคนหนังท้องบาง ขนาดท้องไม่เท่ากันค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ขอแค่น้องน้ำหนักตามเกณ์ก็พอแล้วค่ะ

หนูท้องแรกกะไม่ค่อยใหญ่มากตอนนี้8เดือนแล้วถึฃท้องเล็กแต่เคลื่อนไหวลำบากง่วงอยากนอนแต่นอนไม่หลับเลยค่ะตัวเล็กดิ้น

TapFluencer

ปกติค่ะถ้าซาวด์แล้วนน.ตามเกณฑ์แม่ก็ไม่ต้องกังวนนะคะ บ้านนี้ท้องแรกก็เล็กเหมือนกันมีแต่คนทักแต่คลอดออกมา3030กรัม😄

ดีแล้วค่าแม่ ถ้าท้องโตแล้วเจอปัญหาแตกลายเครียดหนักเลยนะคะ 😂 บ้านนี้ 23วีค ท้องใหญ่มาก ล่าสุดท้องแตกแล้ว 😅

ปกติค่ะแม่ บ้านนี้ท้อง3แล้ว ใกล้คลอดยังเล็กอยู่เลยค่ะ ทานอาหารให้ครบ5หมู่ กินนมวันละกล่องก็โอเคแล้วค่ะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ท้องเล็กท้องไหญ่ ไม่สำคัญค่ะ ถ้าป้าหมอบอกว่าลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ ก็หายห่วงค่ะแม่

บ้านนี้ท้องแรก21w ใหญ่จนคนอื่นคิดว่าท้องแฝดเลยค่ะ😂 ไม่ใช่คนอ้วนแต่ท้องโตไวมาก