2 ตอบกลับ

ทางนี้กินนมมื้อสุดท้ายของวันคือช่วง4-5ทุ่ม และปล่อยให้นอนยาว4-5ชม ถ้าน้องไม่ตื่นก้อมีปลุกช่วงตี3-4 แล้วก้อน้องจะตื่นอีกทีช่วง6-7โมงกินนมค่ะ

ทำเหมือนกันเลยค่ะแม่ เพราะถ้าปลุกทั้งคืนไม่ไหวจริงๆ ค่ะ ทำแบบนี้พอได้พักผ่อน

ก่อน 4 เดือนต้องปลุกกินนมทุก 3 ชม.ค่ะ น้ำหนักลดได้ และเสี่ยงที่ค่าเหลืองจะเพิ่ม หลัง 4 เดือนถึงปล่อยนอนยาวได้

บ้านนี้ยังปลุกอยู่ค่ะ แต่รอบสุดท้ายของน้องคือตี1-2 ปล่อยน้องนอนยาวเลยค่ะ ให้เขาตื่นเองนอนยาวสุดไม่เคยให้เกิน 4 ชั่วโมงเลยค่ะ บ้านนี้ลูกไม่นอนกลางวันเน้นนอนกลางคืน บาบทีปลุกขึ้นมาก็ไม่กินค่ะนอนต่อ