4 ตอบกลับ

ถ้าแม่ไม่สบายใจ ไปหาหมอก็ได้นะคะแม่ ได้ความจากหมอว่ายังไง เอามาอัพเดทให้ฟังด้วยนะคะ

พรุ่งนี้คุณหมอนัดพอดีเลยค่ะ จะลองสอบถามคุณหมออีกครั้งนะคะ

อย่าสวนล้างหรือล้วงช่องคลอดนะคะ บางคนนั่งนานก็มีอาการเจ็บเป็นปกติค่ะ

ล้างปกติเลยค่ะ แต่นั่งห้องน้ำนาน อาจจะมีส่วนใช่มั๊ยคะ

อาจจะเป็นเพราะมดลูกต่ำคะ ลองหาหมอดูคะ อย่าใว้นานมันอันตรายคะ

รู้สึกว่าตัวเองมดลูกต่ำเหมือนกันค่ะ เพราะชอบปวดช่องคลอดเวลานั่ง😥

พบหมอดูไหมค่ะแม่

ขอโทษที่ตอบช้าค่ะ ตอนที่แจ้งหมอ หมอจะให้สอดยากันแท้งค่ะแม่ แต่เราเลือกที่จะไม่สอด เพราะอาการไม่มีเลือดออก และหลังจากที่มีอาการครั้งนั้น ก็ปกติไม่มีอะไรอีกเลยค่ะ พัฒนาการน้องปกติดีทุกอย่าง☺️ เชื่อมั่นในตัวลูกค่ะว่าลูกเราแข็งแรงและจะไม่เป็นอะไร🥰