15 ตอบกลับ

ตามเกณฑ์ค่ะ บ้านนี้ 20w 332g คุณกมอบอกตามเกณฑ์ดี ส่วนตัวก็ไม่อยากให้น้องน้ำหนักเยอะเพราะตั้งใจจะคลอดเอง ค่อยมาโตข้างนอกก็ได้ ขอแค่ตอนที่เขาออกมาแข็งแรงและปลอดภัยก็พอค่ะ

บ้านนี้27วีค น้อง951g ลุงหมอบอก เกินนิดนึงค่ะแม่น้องตัวใหญ่😅🙏🏻🥰 นี่ค่ะตาราง นนลูก

VIP Member

น้ำหนักจะลงลูกช่วงไตรมาส3 ไม่ต้องกังวลค่ะ ของแม่นี่ล่าสุดเกินเกณฑ์แล้วค่าา🤣

ถามหมอเลยจ๊ะแม่ มันมีการประเมินขนาดถุงตั้งครรภ์ร่วมด้วยจ๊ะ

จะรู้ได้ยังไงค่ะว่าลูกน้ำหนักเท่าไหร่ ตอนนี้17วีคค่ะ

หมอซาวด์ให้มั้ยคะ ถ้าซาวด์ หมอเขาจะเขียนไว้ให้ในสมุดสีชมพูตอนตรวจอะค่ะ

บ้านนี้ซาวตอน20วีคน้ำหนักน้อง453.33กรัมค่ะ

ตามเกณฑ์คะ บ้านนี้21วีคเหมือนกัน

เรืซาวด์ตอน16วีค ได้392กรัมค่ะ

บ้านนี้ 20w น้ำหนัก 455.33 กรัมค่ะ

บ้านนี้ 20+3 น้ำหนัก 443กรัมค่ะ