8 ตอบกลับ

เราก็ปั้มให้ลูกกินค่ะ น้องไม่เอาเต้าเหมือนกัน ทำทุกวิถีทางก็ไม่ยอมดูดพยาบาลช่วยก็แล้วอะไรก็แล้ว จนต้องปั้มใส่ขวดถึงดูด แรกๆปั้มทุก 2 ชม.เลยค่ะ ปั้มทีข้างละเกือบ 5 ออนซ์ หลัง 2-3 ชม.ปั้มที ก็ได้เยอะเหมือนเดิมค่ะ คือหมอเห็น หมอยังบอกเลี้ยงลูกแฝดได้สบายเลย เราปั้มให้กินยัน 1 ขวบ หลังจากนั้นเราต้องไปทำงานเลยต้องหยุดปั้มทั้งๆที่นมเยอะมากกก ยังเสียดายเลยค่ะ

ทำยังไงได้น้ำนมเยอะจัง ลูกเข้าเต้าไม่ได้เหมือนกัน น้ำนมได้5-6เดือนนี่ตอนหลังคลอดนานไหมคะ

Super Mum

ปริมาณน้ำนมปกติค่ะ ถ้าปั๊มสม่ำเสมอ และดื่มน้ำเยอะ รวมถึงทานอาหารบำรุงก็จะมากขึ้นค่ะ

VIP Member

ลองปรึกษาคลีนิกนมแม่นะคะ หัวนมบอดก็มีวิธเข้าเต้าได้ค่ะ

เยอะมากแล้วค่ะ

ได้เยอะเลยแม่

เยอะมากจ้า

ปกติค่ะ