14 ตอบกลับ

รออีก 2วีคค่อยไปใหม่ค่ะ หมอที่ไหนคะใจร้อนจัง แค่6วีคเอง เราเจอตอน 8วีคนู้นค่ะ ไปซาวมาตอน 5วีค, 7วีค ไม่เจอหมอยังพูดให้กำลังใจดีๆอยู่เลยค่ะ หมอบอก อีก2อาทิตย์มาใหม่ รอน้องโต น้องตัวเล็กอยู่นะคะ

ขอบคุณนะคะ นี่ก็แอบหวังว่าอย่างนั้นค่ะ เพราะกลัวว่าแจ้งวันประจำเดือนผิดเลยนับวีคผิดแค่นั้นค่ะ ขอให้ลูกยังอยู่กับเรา❤️

สู้ๆนะคะ บ้านนี้ก้อซาวไม่เจอเหมือนกัน มีเลือดออกด้วย ตรวจเลือดแล้วฮอร์โมนลดลงตอนนี้แท้งไปแล้วคะ ยังไงคุณแม่ก้ออย่าคิดมากนะคะ ขอให้น้องยังอยู่นะคะ

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้กลัวว่าจะนับวีคผิดไปค่ะ เพราะคิดว่าตัวเองยังไม่ถึง6วีค

เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ บ้านนี้เสียน้องไป 10w ค่ะ ท้องแรกเสียใจมากๆค่ะ นอน รพ. 3 วันพักฟื้นที่บ้านอีก 7 วันค่ะ อยากให้ใจเย็นๆและตรวจหลายๆที่นะคะ

ไข่ตกช้ารึป่าวเตง ตอนนี้จริงๆแล้วอาจจะแค่ 4 วีค อย่าเพิ่งถอดใจจ้า อีก 2อาทิดค่อยไปซาวใหม่ ช่วงนี้ก็บำรุงเยอะๆนะคะ

จ้า.. นี่ก็มั่นใจมากเพราะเครื่องตรวจเครียบลูมันขึ้น2-3 วีคในวันที่28 ที่ตรวจเจอ วันนี้เพิ่งวันที่8มีนา ตรวจใหม่เมือเช้าขึ้น 3วีค+ น่าจะราวๆ4วีคเอง หรือผิดที่เราไปหาหมอเร็ว +แจ้งวันประจำเดือนรอบล่าสุดผิด หมอก็สรุปไวเกินไปงี๊ .. บางทีก็คิดเข้าข้างตัวเองไปเพราะอยากให้เค้าอยู่กับเรา นี่ก็วัดไข่ตกทุกเดือนมาเป็นปีๆ แล้ว อยากมีเค้ามาก❤️

คุณแม่ไม่ต้องเครียดนะคะ แม่บ้านที่อัลตร้าซาวด์เจอตอน 8 วีคค่ะ ได้ยินเสียงเต้นของหัวใจ แต่ว่าน้องตัวเล็กมาก

ขอบคุณนะคะ นี่ก็ภาวนาให้เจอค่ะ ❤️

ใจเย็นๆค่ะอายุครรภน้อย์มากและอายุครรภ์จริงอาจไม่ถึง6สัปดาห์รอสองอาทิตย์ซาวใหม่ชัดเจนค่ะ

ของเรา8wแล้วยังเล็กๆมองไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่เลยค่ะใจก็แอบหวั่นๆนิดนึงเหมือนกัน

เราไปฝากท้องตอน6วีคแล้วหมอซาวท้องไม่เห็นเลยซาวที่ช่องคลอดถึงจะเห็นถุงน้ำค่ะ

ใจเย็นๆนะคะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ รอดูก่อนดีกว่าค่ะ

6wบ้านนี้ยังใม่เจออะไรเหมือนกันคะแม่ เจอตอน 8wสู้ๆนะคะ