11 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ที่เจ็บหน่วงๆเพราะเด็กกลับหัวแล้ว และไปกดทำให้ปวด แต่จะเป็นช่วงวันที่ต้องยืนหรือเดินเยอะๆ พอได้นอนพักก็ดีขึ้น สู้ๆจ้า ตอนนี้เราก็38wแล้ว

38w เหมือนกันค่ะปวดมาก ว่าจะเอาพาสเตอร์บรรเทาปวดแปะตรงสะโพกซ้ายได้ไหมเผื่อจะดีขึ้น

ปวดตั้งแต่28 wk. ตอนนี้38 ปวดมากขึ้นจนจะก้าวขาไม่ไหวยุแล้วค่ะ

ตอนนี้ท้องได้6เดือน3วันเพิ่งมีอาการเจ็บจิมิเหมือนกันค่ะ

เราเจ็บตั้งแต่4เดือน ตอนนี้ใกล้6แล้วค่ะ เจ็บขึ้นเรื่อยๆ

ใช่คะ อาการเดียวกัน เพราะมดลูกเริ่มต่ำลง

เป็นเหมือนกันค่ะ น้องกลับหัวค่ะแม่

ใกล้คลอดน้องแร้วค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

นอนพักเยอะๆคะแม่.

น้องกลับหัวค่ะ