12 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ 32+3 หนัก 1,921 แม่กินแทบทุกอย่างเลยค่ะ เน้นสดสะอาด (ยกเว้นแซลมอนซาซิมิกินดิบ5555555) แล้วก็กินแป้งน้อย ๆ ข้าว 1 ทัพพีเล็กๆต่อมื้อ หรือขนมปังโฮลวีต 2 แผ่นต่อมื้อ กินหวานน้อย ไม่กินน้ำหวาน กินผักเยอะ ๆ โดยเฉพาะผักใบเขียว กินทุกวันเลยค่ะ ผลไม้ก็มีกินบ้าง จะกินแค่หวานน้อย พวกตระกูลเบอร์รี่ แก้วมังกร แอปเปิ้ลเขียวค่ะ กินโปรตีนเยอะทุกวัน เช่น ปลาทูน่า ซาร์ดีน แซลมอน พวกปลาน้ำจืดก็มีบ้างค่ะ ไก่ หมูหรือเนื้อไม่ติดมัน บุฟเฟต์แม่ก็กินนะคะ บ่อยเลย ชาบู หมูทะ อาหารญี่ปุ่น เน้นกินเนื้อสัตว์ไม่ติดมัน กินน้ำจิ้มน้อย ๆ กินผักเยอะ ๆ ค่ะ ดื่มนมแพะ นมแอนมัม นมอัลมอนด์ สลับกันทุกวัน (ดื่มนม 6 วันต่อสัปดาห์ มีวันนึงที่ไม่ดื่มนะคะ) พยายามจิบน้ำทุกครึ่ง ชม. ค่ะ (ดื่มน้ำเปล่า)

เน้นเนื้อสัตว์ทุกชนิดเลยค่ะ นม ทุกอย่าง ไข่บ้างครั้งค่ะ บ้านนี้น้องนน.เกิน 2 วิคแล้วค่ะ แม่ชอบชาบูเป็นพิเศษ. 34+6. 2984 ตอนนี้. 36+3= 3584 แล้วกว่าจะได้ผ่า 38 คงเกือบๆ 4 โลกว่าเลย😅😅

นม ไข่ กล้วยน้ำว้าสุก น้ำเต้าหู้ ผัก ผลไม้ ไม่ต้องเสียเงินซื้ออาหารเสริมอะไรเลยค่ะ บ้านนี้กินแต่แบบนี้ 32+2 น้ำหนัก 2,330g ค่ะ

ไม่ต้องกังวลไปค่ะ เรา33 สัปดาห์ 1500 น้ำหนักตกเกณฑ์ เขาเจริญเติบโตช้าในครรภ์ค่ะ ถ้ารกเราไม่มีปัญหาก็ทานไปเรื่อยๆ ค่ะ

เท่ากันเลยค่ะ หมอบอกว่าเน้นโปรตีน เนื้อ นม ไข่ แต่คุณแม่ไม่ต้องเป็นเครียด น้ำหนักเค้าไม่ได้น้อยค่ะ อยู่ในเกณฑ์ปกติ

ขอบคุณค่ะ🥰

ตอน 32w ได้ 1650 ตอนนี้34w หมอบอก 2200 ขึ้นเร็วมากแม่ ขึ้นเองไม่ต้องบำรุงอะไรเลย รอดูตอน 36w ไม่รุ้จะปาไปเท่าไหร่จ้า

ตอน 31w 1990 ค่ะ 34w 2500 ตอนนี้ 36+2 3055กรัม แม่ทานปกติเลยค่ะ ทานน้ำเต้าหู้ นม ทุกวันค่ะ

33wน้องหนัก2720แล้วค่ะ ส่วนตัว จะชอบดื่มนม มากค่ะ นมทุกชนิด +กล้วย+ปลา*ไข่

นมแพะบีจีเลยคะกินก่อนอาหารเช้าแล้วก็ก่อนนอนน้ำหนักลงน้องดีมาก

ไข่ต้ม3ฟอง นม โยเกิร์ต กล้วยน้ำว้า3ลูก ผลไม้ค่ะ อัดเข้าไป