7 ตอบกลับ

ของเรา26+5 นน.เท่าก่อนท้องอยุ่เลยค่ะ เพราะไตรมาสแรกแพ้ท้องนน.ลงไป5โล เท่ากับว่าตอนนี้ขึ้นกลับคืนมาเหมือนตอนก่อนแพ้ท้อง แต่นน.ลูกดีปกตินะคะ ซาวดูลูกทุกเดือนค่ะ แข็งแรงดี

น่าจะไม่เกี่ยวกับน้ำหนักแม่นะคะ บ้านนี้ 27w น้ำหนักน้องได้ 1100g น้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่ 6 กิโลเอง

ไม่ต้องกลัวค่ะแม่ น้ำหนักแม่ขึ้นไม่เยอะดีแล้วค่ะ 1 เดือนน้ำหนักแม่ไม่ควรขึ้นเกิน1-2 กิโล เดียวจะเสี่ยงเบาหวานเอา

บ้านนี้27w น้ำหนักขึ้น2กิโลเองค่ะ หมอบอกเด็กปกติทุกอย่างไม่มีอะไรต้องเป็นห่วงเลย

ตอนนี้ 27 w น้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่ 2 กิโลค่ะ แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์เลยค่ะ

บ้านนี้7เดือน ขึ้น5กิโลเองค่ะ กังวลเหมือนกันค่ะ

กลัวลูกน้ำหนักน้อยคะ

บ้านนี้37Wk ขึ้นแค่4โลค่ะ นน.ลูก2,671 ลงลูกหมดค่ะ

ขอให้ลงลูกแบบนี้คะ

นน.แม่ไม่ได้การันตีน้ำหนักลูกคะ