9 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนคลอดน้อง 37+5 น้ำหนักน้อง 2450g ค่ะ แต่น้องแข็งแรงให้มาโตเอาของนอกก็ได้ค่ะ น้ำหนักไม่สำคัญสำคัญที่สุขภาพค่ะ บ้านนี้ตัวเล็กสุดเลยในห้องพักทารก แต่ได้กลับบ้านก่อนเพื่อนเลยค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ตอนแรกบ้านนี้ก็กลัวลูกจะเข้าตู้อบ พอคลอดออกมาแข็งแรงดีแม่ก็สบายใจค่ะ

บางที ซาวด์มาน้ำหนักก็ไม่ตรงหรอกคะ บ้านนี้ซาวด์หมอบอก 3700-3800 พอคลอดออกมาจริง 4200 คะ

จะว่าน้อยก็น้อยนะคะ ที่จริงน้องต้องประมาณ3000กรัมอัพ เพราะ39วีคแล้วค่ะ

น้อยไปค่ะต้อง3โลขึ้นไปค่ะอายุครรภ์ขนาดนี้

น้ำหนักน้อย แต่น้องแข็งแรงก็โอเครนะแม่

ไม่ต้องกังวลอะไรนะคะแม่ ทำใจให้สบาย

VIP Member

ของพี่เรา นน.น้อง2500กรัมแต่แข็งแรงนะ

VIP Member

ตามเกณฑ์ค่ะแม่

ไปดูตารางน้ำหนักก่อนเม้นนะ รู้ได้ไงว่าตามเกฑณ์

ไม่น้อยคะ