2 ตอบกลับ

แม่ค่อยๆปรับเปลี่ยนให้น้องเลิกขวดก็ได้ค่ะ บ้านนี้ก็อยากให้เลิกขวดนมเด็ดขาดเหมือนกันค่ะ แต่น้องไม่ยอมขอแบบมื้อก่อนนอนหัวค่ำน้องขอดูดขวด เห็นแล้วก็สงสาร คิดว่าซักวันเขาก็ต้องเลิกขวดนมได้ค่ะ แต่มื้อเช้า มื้อเที่ยง แล้วก็มื้อเย็นพยายามให้น้องดูดกล่องค่ะ แต่บ้านนี้ 1 ขวบ 7 เดือนค่ะ บ้านนี้ไม่ชอบทานข้าวเหมือนกันค่ะวันหนึ่งนับคำทานได้เลย แต่น้ำหนักยังอยู่ตามเกณฑ์ สู้ๆนะคะคุณแม่✌️

ตอนลูกยังเล็กบ้านนี้ไม่บังคับค่ะ ตอนแรกว่าจะบังคับให้เลิกเหมือนกันให้กินกล่องแต่ลูกเราไม่กินนมกล่องกินแต่นมชง น้องไม่ทานข้าวเหมือนกัน จนเข้าอนุบาลน้องจะค่อยๆเลิกไปเองค่ะ