12 ตอบกลับ

ทางโรงพยาบาลจะให้เข้าโครงการ สปสช. คะ ไม่เสียค่าใช้จ่ายในการตรวจ แต่จะเสียค่าบริการโรงพยาบาลกับค่าอุปกรณ์การแพทย์ เราเสีย160฿คะ

TapFluencer

เราไปตรวจ รพ. รัฐที่ไม่มีสิทธิบัตรทอง เสียแค่ 70 บาทค่ะ ค่าตรวจปัสสาวะกับอะไรสักอย่าง มันเป็นโครงการของรัฐที่ให้ตรวจฟรีค่ะ

ไปมาวันที่18/5/66 โดยไม่ใช้สิทธิบัตรทอง ที่รพ.รัฐ ค่าใช้จ่าย 1,300 บาทค่ะ ถ้าไปรพ.รัฐที่เรามีสิทธิบัตรทอง ถึงจะฟรี

ของเรา ฝาก รพ.รัฐ เหมือนกันคะ ตรวจดาวน์ เจาะเลือดส่งตรวจ ไม่ได้เสียเงินคะ รอฟังผล 24 พ.ค นี้คะ

ไปเจาะเลือดตรวจ 19 เม.ย ประมาณ 1 เดือน คะ เพราะ นัดฟังผล 24พ.คนี้

ถ้าไม่ใช้สิทธิบัตรท้องก็น่าจะมีค่าใช้จ่ายคะ แต่ไม่รู้ว่าเท่าไร

เราฝากคลีนิก พึ่งไปตรวจ รพ.รัฐมา ฟรีนะคะ

หนูมีประกันสังคมค่ะ แต่ในใบนัดเขียนว่าฟรีทุกสิทธิ์

เราตรวจที่โรงพยาบาล​ไม่เสียตังค่ะ

เราฝากคลินิก แต่ไปตรวจ รพ.รัฐ ฟรีค่ะ

เราตรวจ รพ.รัฐ ฟรีค่ะ รอผล29 พ.ค.นี้ค่ะ

เราฝากคลีนิค แต่ไปตรวจรพ.รัฐฟรีค่ะ