2 ตอบกลับ

ช่วยได้จ้า ก่อนปั๊ม ทำจี๊ดด้วยนะ พอนมไม่หยดลงขวดแล้ว หยุดการปั้มแล้วบีบมือแทน จะได้น้ำนมเพิ่ม ถ้าว่างนวดเต้า,เอาเต้าแช่น้ำอุ่น,บีบไขมันออกจากหัวนม มันคือตัวอุดตันชั้นเยี่ยมของนักปั้มนม ที่พิมพ์มาเราทำเอง งานก็ทำ เลิกงานก็ดึก เราก็นวดเต้า,แช่เต้า,บีบไขมัน อาทิตย์ละ 3-4 ครั้ง ต้องใช้ความอดทนมากกกห้ามเครียด ต้องมีความสุขเข้าไว้เวลาปั้มนม ตอนนี้ลูกเราได้7 เดือนแล้ว นมแม่ล้วน ส่งนมไปให้ทุกอาทิตย์ ตั้งใจจะให้นมแม่ ถึง 1ขวบ เราก็ทำแทบทุกวิธีเพื่อรักษาน้ำนมไว้ให้ลูกกิน *บีบไขมันออกหัวนม เจ็บหน่อยนะ😂😂

ขอบคุณค่ะ.

เพิ่มรอบปั้มนม ทุก3ชั่วโมง ทำจี๊ดที่นม กินน้ำอุ่นเยอะๆ เดี๋ยวก็กลับมาค่ะอย่าเครียดนะคะ

ขอบคุณค่ะ.