28 ตอบกลับ

ถ้าจำไม่ผิด ขึ้นว่าได้รับสิทธิ์แล้ว ประมาณ 1 อาทิตย์นะคะ แต่ขั้นตอนการได้รับเงิน น่าจะได้พร้อมกันทั่วประเทศคะคุณแม่ วันที่ 10 กุมภาพันธ์นี้นะคะ เข้าไปตรวจดูที่ธนาคารที่ยื่นนะคะ ครั้งแรกเคยได้กี่โมงเข้าจะเข้า ตามเวลานั้นทุกๆครั้งคะ บ้านนี้เข้าตอนเที่ยงคะ

ของลู​ก​เราก็ขึ้นแบบนี้​เหมือนกัน​ อัพเดทสถานะตั้งแต่14​ มค.64​ คิดว่าวันที่10กพ.เงินน่าจะเข้าค่ะ​ #สอบถามแม่ๆท่านอื่น​หน่อยค่ะ​ เงินย้อนหลังนี่ได้พร้อมกับเงินที่จ่ายงวดแรกเลยมั้ยคะ

ตั้งแต่สมัครและยื่นเอกสารครบยื่นสูติบัตรให้เขาเราต้องรอประมาณ5เดือนค่ะแม่ถ้านานกว่านี้ติดต่อที่เราลงทะเบียนดูค่ะ

ของเราขึ้นว่าไม่มีการลงทะเบียนแต่เราไปยื่นมาแล้วนะรึว่าต้องรอจน.ผ่านก่อนถึงขึ้น.ยื่นวันที่7มกราจ้า..จะได้มั้ย

จริงค่ะบ้านนี้ได้ทั้งของรัฐ และของประกันสังคมเลยค่ะ

รอจนกว่าจะขึ้นว่า รอผลเบิกจ่ายจากกรมบัญชีกลางค่ะ ถ้าขึ้นรอผลเบิกจ่ายอีก1อาทิตย์เงินก็เข้าแล้วค่ะ

โทรไปสอบถามทางกับ พมจ.ที่ขึ้นทะเบียนค่ะ ส่วนระยะเวลาที่รอหลังจากที่ยื่นประมาณ 5 เดือนอย่างเร็วค่ะ

น่าจะได้นะคะ คุณแม่ลองแชทไปถามดู ของเราตอนแรกก็ขึ้นแบบนี้ พอได้ก็ให้ย้อนหลัง 10 เดือนเลยค่ะ

บ้านนี้ชื่อมีแล้วแต่หมายเลขบัญชียังไม่ขึ้นเลยค่ะต้องทำยังไงค่ะทำตั้งแต่เดือนกันยาค่ะ

ลูกเราคลอด 19 กันยา 63 ยื่นเดือนกันยาเงินเข้า เดือนธันวาคม 63 จร้า ลองสอบถามที่อบต.ดูจร้า

บ้านนี้ก้อคลอดเดือนกันยาเหมือนกันค่ะน้องได้ 4 เดือนแล้วค่ะยังไม่เข้าเลย

บ้านนี้แจ้งตั้งแต่น้องเกิดจนน้องเจ็ดเดือนถึงได้คะแต่ได้ย้อนหลังแปดเดือน