39 ตอบกลับ

ลองเว้นสัก 5-7 วันนะคะ แล้วลองตรวจอีกครั้งคะ เราเคยตรงจขึ้นขีดจาง แต่พอเว้นสัก 2-3 วัน ตรวจซ้ำ ก็ขึ้นเข้มค่ะ แนะนำตรวจที่รพ. แน่นอนที่สุดคะ รู้ว่าท้องเร็วก็จะดีคะ จะได้ดูแลตัวเองได้เร็วค่ะ

VIP Member

ของเราคะ ตอนแรก จางกว่าในรูปอีกคะ ตรวจหลังวันไข่ตก 14 วัน พอหลังจากนั้น มันเข้มขึ้นนะคะ แม่ไม่ต้องกังวล โอกาสท้องมีแน่ๆค่ะ คอยตรวจใหม่นะคะ

ของเราขึ้นจางแบบนี้ หลังจากนั้นประจำเดือนมาค่ะ แต่เดือนถัดไปประจำเดือนขาดไป9วัน ขึ้น2ขีดชัดแจ๋วเลยค่ะ อีกประมาณ 5-7 วันตรวจซ้ำอีกรอบนะคะ

ท้อง​ค่ะ​ แต่​ถ้า​อยาก​ชัวร์​จริง​ตรวจ​ซ้ำ​อีกที​ก็​ได้​ค่ะ​ เพราะ​บางที​ขีด​ที่​ 2​ เรา​ยัง​ไม่​แน่ใจ​

แบบนี้ท้องค่า ตอนเราซื้อมาครั้งแรกก็ขึ้นขีดจางแบบนี้เลย แล้วก็ไปซื้อมาตรวจอีกสีชัดเข้มมากเลยค่ะ

ท้องค่ะแม่บ้านนี้ขึ้นจางๆเหมือนกันรอตรวจอีกทีพรุ่งนี้ขีดจะเข้มขึ้นบ้านนี้7เดือนครึ่งแล้วค้าาา

ขอบคุณนะคะ ขอบคุณแม่แม่ทุกคนค่ะ วันนี้เราตรวจซ้ำเข้มขึ้นกว่าเมื่อวานจริง ๆค่ะ ขอบคุณนะคะ 🙏❤️

อันที่จางตอนนั้นตรวจตอนประจำเดือนขาดไป 3 วันค่ะ แล้วก็เว้นระยะมาเรื่อยๆ จนขีดเข้มขึ้นค่ะ

ขีดจางเพราะท้องยังอ่อนจ้าพออีกสักสัปดาห์จะเข้มจ้าบ้านนี้แรกๆก็ขีดจางเหมือนกันจ้า

ท้องค่ะ แม่บ้านนี้ก็ตรวจขึ้นขีดจางไปเหมือนกันค่ะ ตอนนี้คลอดน้องได้ 5 เดือนละค่ะ