8 ตอบกลับ

เราไม่ได้มีสิทธิประกันสังคมแล้วนะค่ะ สิทธิตอนนี้คือว่าง ต้องไปติดค่อที่ประกันสังคมค่ะ ถ้าเราต้องการส่งต่อก็ต้องถามเจ้าหน้าที่ทำได้มั้ย แต่ถ้าทำไม่ได้เราก็ขอใบที่จะไปทำสิทธิ30บาท ที่เราอยู่ค่ะ

ถ้าออกจากงานจะใช้ได้6เดือน หลังจากนั้นต้องไปต่อมาตรา39ค่ะ ส่งเองเดือนละ432บาท รีบๆไปนะคะ เดี๋ยวหมดสิทธิ

ไม่แน่ใจว่าลาออกใช้ต่อได้อีกกี่เดือน แต่ถ้าลาออกแล้วส่งประกันสังคมต่อเองจะยังใช้ได้อยู่ปกติค่ะ

ลาออกจากงานประกันสังคมใช้ได้ถึง6เดือนค่ะแม่ต้องไปทำเรื่องต่อเป็นประกันตนเองนะคะจะได้ไม่ขาดจ้า

อย่าให้เกิน6เดือนนะค่ะ ไปต่อมาตรา39 ได้เลยค่ะ จ่าย 400กว่าบาท จะได้สงเคราะห์บุตรต่อเนื่องด้วยค่ะ

อย่าเกิน 6 เดือนนะคะ ถ้าให้ชัวร์เข้าไปถามที่ประกันสังคมเลยค่ะ

ไปต่อมาตรา39 เลยค่ะแม่

รีบเลยค่ะ.....