4 ตอบกลับ

ตรวจครั้งที่ 2 น้ำตาล 100 กรัม จะต้องเจาะเลือด 4 ครั้ง ต้องงดน้ำ งดอาหาร 8 ชม. นะคะ เรากำลังจะตรวจอาทิตย์หน้า หมอให้งดค่ะ ถ้าตรวจครั้งแรก 50 กรัม ไม่ต้องงด

ตรวจครั้งแรกผ่านแล้ว ตอนนี้ตรวจครั้งที่2ค่าา หิวมากๆเลยแต่ต้องอดทน

รอบแรกกลืน50g ไม่งด รอบสองกลืน100g งดน้ำ อาหารหลังเที่ยงคืน เจาะเลือด4รอบ ค่ะ

อ่อค่ะ ไปมาแล้วแต่ไม่ได้ตรวจน้ำตาล เพราะตรวจรอบแรกผ่านแล้ว ได้ตรวจเลือดของการตั้งครรภ์ครั้งที่2แทนค่ะ

ไม่ต้องงดคะ เป็นการตรวจในไตรมาส3เพือคัดกรองเฉยๆ

ขอบคุณค่า

ถ้ากินน้ำตาล 100 กรัม OGTT ต้องงด 8 ช.ม. นะคะ