6 ตอบกลับ

ที่จริงไม่ต้องดัดค่ะ เด็กเค้าขดอยุ่ในท้องเราหลายเดือนค่ะ พอโตขึ้น ขาเค้าจะค่อยๆตรงเองค่ะ เด้กแรกเกิดขางอทุกคนค่ะ คุณแม่ลองเสริชหาข้อมูลดูค่ะเพื่อความสบายใจ เพราะเราเคยอ่านผ่านๆ จำไม่ได้ว่าต้องอายุเท่าไหร่ที่ขาตรงค่ะ

ไม่ต้องดัดนะคะคุณแม่แค่นวดขยำๆเบาทุกเช้าหลังอาบน้ำก้อพอโตขึ้นขาตรงเองค่ะตามวัยของเขา

เขาเรียกว่าขาโค้งหรือขาโก้งค่ะ ประสบการโดยตรง ของลูกสาวคนแรก คลอดตอน37สัปดาห์ นวดเบาๆทุกเช้าค่ะ และตอนนี้ลูกสาวจะ6ขวบแล้ว ขานางสวยมากๆ

VIP Member

ขาจะโก่งหรือไม่โก่ง จะเป็นตามกรรมพันธุ์ค่ะ ขาน้องงอเพราะอยู่ในท้องนาน เดี๋ยวก็ตรงปกติค่ะ ไม่ต้องไปดัด

ตอนเช้าๆหลังอาบน้ำอุ่นให้กำขาน้องค่ะลูกคนแรกก็ทำแบบนั้น

แม่ไม่ต้องกังวลนะค่ะ เดียวก็หายไปเองค่ะ

VIP Member

ไม่ต้องดัดเลยค่า