18 ตอบกลับ

บ้านนี้โรงบาลปทุมเหมือนกันคะ ผ่คลอดใช้สิทธิ30บาท นอนห้องพักรวม เบ็ดเสร็จจ่าย45บาทค่ะ ค่าคลอด30บาท ค่าถ่ายเอกสาร15บาทค่ะ. *ค่ากินไม่นับ😅😂😂

แล้วถ้าสิทธิ์อยู่ที่ต่างจังหวัด ต้องใช้สิทธิประกันสังคมคลอดที่โรงพยาบาลปทุมใช่มั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รพ รัฐ สิทธ์ 30 ไม่เสียค่ะแม่ ยกเว้นเรานอนห้องพิเศษ อาจมีได้จ่าย แค่ 30 บาทจ้า

บ้านนี้ผ่าคลอด นอนรพ.ห้องรวม 3วัน2คืน เสียค่าใช้จ่ายไปทั้งหมด 200 กว่าบาทจ้า

เราสิทธิบัตรทอง นอนโรงบาลเป็นเดือนจนผ่าคลอดน้องออกมา เสีย 30 บาทค่ะ

บ้านนี้พึ่งย้ายจากสุรินทร์มาโรงบาลปทุม ไม่รู้จะเสียเท่าไหร่😂

ไม่เสียค่ะ แต่ถ้านอนห้องพิเศษคืนละ1900ค่ะ

บ้านนี้ไม่เสียค่ะแม่ แต่เสียแค่ค่าของอื่นๆที่ซื้อเพิ่มในรพค่ะ

ขอสอบถามหน่อย ค่ะแม่คลอดธรรมชาติหลังคลอดใช้แบบนี้ได้ไหมคะ

แบบนี้สามารถเบิกค่าคลอดบุตรประกันสังคมได้ไหมค่ะ

เบิกของพ่อได้ค่ะ ไม่ต้องใช้ทะเบียนสมรสหรือใบรับรองบุตรก็ได้ค่ะ ใช้แค่หนังสือรับรองผู้ประกันตนกรณีไม่มีทะเบียนสมรส ซึ่งแบบฟอร์มโหลดได้ในเว็บประกันสังคมค่ะ ยื่นออนไลน์สะดวกดี

บ้านนี้สิทธิบัตรทองไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลยค่ะ