4 ตอบกลับ

บ้านนี้คุมแบบฉีด ฉีดต่อเนื่อง3ปี ประจำเดือนหายไป3ปี หน้าก็สิวขึ้นเยอะ อารมณ์ขึ้นได้ตลอดเวลาเลยตัดสินใจหยุดฉีด หลังหยุดฉีดก็เปลี่ยนมากินยาคุมแทน ประจำเดือนก็มาปกติเลยค่ะ แต่ยังงัยถ้าคุณแม่กังวลก็ลองปรึกษาคุณหมอก่อนก็ดีนะคะ

ใช่ค่ะเป็นเพราะยาคุมแบบฉีด หนูฉีดตอนคลอดลูกรอบเดียวไม่มา2ปีเลยจ้า ไปหาหมอเขาจะให้ยาปรับฮอโมนและยาขับเลือด เนื่องจากหมดลูกแห้ง

ใช่ เป็นเพราะยาคุมแบบฉีด เราเคยฉีด แล้วเมนไม่มาปีนึง ต้องไปหาหมอเพื่อปรับฮอร์โมน

เคยไปปรึกษาหมอหรือยังค่ะ