มดลูกสั้นทำหมันได้ไหม

สอบถามหน่อยค่ะคุณแม่คนไหนมีปัญหาแบบเราบ้างค่ะคือเรามดลูกสั้นค่ะแล้วเมื่อ3-4วันที่คือมีอาการน้ำไหลออกมาจากช่องคลอดแม่ก็ไปหาหมอๆตรวจแล้วไม่เป็นอะไรให้กลับมาดูอาการแล้วพยาบาลถามแม่ว่าแม่มีวิธีในการจะคุมกำเนิดยังไงแม่ตอบว่าแม่จะทำหมันพยาบาลบอกแม่ว่าต้องปรึกษาคุณหมอดูก่อนนะคะคือแม่ตั่งใจทำหมันลูกตั่งแต่คนที่2แล้วแต่พยาบาลบอกคุณแม่อายุไม่ถึงตอนนั้นคุณแม่อายุ22ปีคุณแม่ตั่งใจจะทำมากแต่ทำไม่ได้พอท้องลูกคนที่3คุณแม่ยังยืนยันคำเดิมคือทำหมันแต่ต้องปรึกษาคุณหมอคือแม่อยากรู้ว่าคุณแม่ที่มีปัญหาเดียวกันกับแม่บ้านนี้ทำหมันกันได้ไหมค่ะแล้วถ้าทำไม่ได้จริงๆแม่ควรจะทำไงดีแม่ต้องให้นมลูกและแม่งบน้อยแพ้ยาฉีดใช้สิทธิ์30บาทค่ะ

1 ตอบกลับ

เรื่องนี้ต้องปรึกษาคุณหมอจริงๆ ค่ะ เพราะเป็นลักษณะเฉพาะของคุณแม่ หมอน่าจะให้คำแนะนำที่เหมาะสมได้หลังจากการตรวจค่ะ

กังวลมากเลยค่ะกลัวมีเจ้าตัวน้อยมาเพิ่ม2คนแม่บ้านนี้จะยอมแพ้แล้วดื้อมากคนที่3ก็ผู้ชายแม่ยอมแพ้เลย