12 ตอบกลับ

ที่บ้านเคทเดียสกับคุณแม่ค่ะทานไฮคิวตั้งแต่เกิดเพราะผ่าคลอดนมไม่มีปั๊มออกน้อยพอ1เดือนเปลี่ยนค่ะและทานมาตลอดจนตอนนี้น้อง3เดือนแล้วค่ะทานถ้าน้องทานตัวไหนถูกและถ่ายดีทานไปเลยค่ะ​ ไม่ต้องกังวลนะค่ะ

เด็กทารกสามารถทานนมสูตร 1 ไปได้ตลอดจนถึง 1 ปีค่ะ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนตามที่บริษัทนมผงโฆษณา เพราะสารอาหารไม่ได้แตกต่างกัน อีกอย่างหลัง 1 จวบ น้องสามารถกินนมกล่อง UHT นมโคแท้ 100% ได้แล้วค่ะ

ให้ทานตัวนี้เลยก้อได้ค่ะ ถ้าอยากให้ทานไฮคิวแม่ลองปรับการชงหน่อยนะค้ะคือให้ใส่น้ำเพิ่มอีกบ้านนี้ชงนม2ช้อนน้ำ3ออนค่ะ

ตอนนี้ใช้นมตัวนี้เนื่องจากน้องคลอดก่อนกำหนด ลำไส้เค้าจะย่อยค่อนข้างยากแต่ไม่มีปัญหาอะไรนะค่ะ

ลูกออกก่อนกำหนดแม่มีนมน้อยเลยกินตัวนี้ก็ใช่ได้นะครับ

อ้อ ทานได้คะ แต่อันนี้จะเป็นนมเก็กแพ้นมวัวคะ

ทานต่อคะ ถ้าไม่แพ้ แต่ว่าน้องแพ้นมวัวช่ายไหมคะ

แต่แม่คิดว่าถ้าอยากให้ทานนมพวกไฮคิวหรือแอนฟาสูตร1ทั่วไปจะได้ไหมค่ะหรือต้องทานตัวนี้ตลอด เพราะกลัวว่าทานแต่นมตัวนี้น้องจะกลับกลายเป็นแพ้นมวัวอ่ะจ้ะ

อ่อ ถ้าทานตัวนี้ได้ก็ทานไปคะ

ตัวนี้ก็ใช้ได้ครับ

ลูกทานHi Q คะ ถ่ายดีคะ