แม่ท้อง ทานกาแฟซองแบบนี้วันละซอง อันตรายมั้ยคะ

สอบถามหน่อยค่ะ เราติดกาแฟมาก พอรู้ว่าท้องก็หยุดทันที แต่ช่วงหลังมานี้เกิดอยากทานขึ้นมาค่ะ เลยรบกวนสอบถามหน่อยว่า “แม่ท้อง ทานกาแฟซองแบบนี้วันละซอง อันตรายมั้ยคะ” หาข้างซองไม่ระบุว่าคาเฟอีนกี่มล.ด้วยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แม่ท้อง ทานกาแฟซองแบบนี้วันละซอง อันตรายมั้ยคะ
23 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้อยากกิน คะ ผสมกับโอวัลติน เอาคะ เอากลิ่น ไม่งั้นไม่หยุดคะ

ถ้าทุกวัน ไม่แนะนำเลยคะ โดยเฉพาะช่วงท้อง อ่อนๆ no no เลยนะค่า

บ้านนี้ก็อยากทานกาแฟค่ะ แต่ข่มใจไม่กิน กลัวเสี่ยงกับลูก

Super Mum

กาแฟมีคาเฟอีน กินบ่อยๆ ไม่ดีต่อเด็กในท้องนะคะ

VIP Member

ถ้างดไม่ได้ สามารถกินได้ 200 มิลลิกรัม/วันค่ะ

3y ago

ขอบคุณมากค่ะ

น่าจะไม่เหมาะมีคาเฟอีนมีกี่มล.ก็มีอยู่ดีค่ะ

3y ago

เราเคยอ่านผ่านๆนะว่ากาแฟจะทำให้การดูดซึมแคลเซียมไม่ดีนะ กินนมวัว นมถั่วเหลืองดีกว่านะ

หลีกเลี่ยงดีกว่าค่ะ อย่าทานเลย อดทนค่ะแม่

ถามคุณหมอที่ฝากท้องมาค่ะ ว่าวันละ300มล.

ทานได้จ้า แต่ถ้างดได้ ก็จะดีมาก ๆ เลยน๊า

ควรงดถ้างดได้งดเลยค่ะอันตรายต่อลูกค่ะ