29 ตอบกลับ

ปกติจ้าถ้าฝากท้องอ่อนหมอจะนัดห่างประณาม2เดือนแล้วพอท้อง4เดือนไปแล้วหมอจะนัดทุกเดือนจ้าพอท้อง8เดือนหมอก็จะนัด2อาทิตย์ไปทีฝากโรงพยาบาลรัฐจ้า

นานค่ะแม่ บ้านนี้กำหนดคลอด กค 63 หมอนัดทุกเดือน เห็นแม่ๆหลายๆคนบอกว่า ยิ่งท้องแก่ หมอจะนัดถี่ขึ้นนะคะ บ้านนี้ท้องแรกฝากที่คลีนิกค่ะ

นี่จำใจฝากโรงบาลรัฐค่ะ คลีนิคไกลบ้าน40กิโล เดินทางลำบากด้วยค่ะ

VIP Member

ช่วงนี้หมอบางท่านเค้าขอความร่วมมือนัดห่างหน่อยค่ะ เนื่องด้วยสถานะการ covid แต่ไม่รู้จะเหมือนกันทุกที่รึป่าวไม่แน่ใจคะ

นัดไกลมากค่ะ แม่ต้องตามหมอเอง ไปแต่ละรอบหมอแต่ละคนยังประสานงานต่อไม่ได้เลยค่ะ ห่วงลูกมากเลยถ้าต้องคลอดที่นี่

VIP Member

นัดไกลมากค่ะแม่ ปกติหมอจะนัดทุกเดือน พอท้องแก่จะยิ่งนัดถี่ขึ้นทุกอาทิตย์ค่ะแม่

อยากเปลี่ยนที่ฝากมากค่ะ แต่ไกลบ้านมาก40กิโล ไม่มีรถใหญ่ด้วยค่ะ เดินทางลำบากมา

นานค่ะแม่ บ้านนี้ไปหาหมอ18มีนา หมอยังนัด8เมษาเลยค่ะ กำหนดคลอดกรกฎาคมเหมือนกันค่ะ

ตอนนี้ตามเรื่องใหม่ ตรงที่นัดคือศูนย์ฝากครั้งแรก วันที่30นี้ค่ะ แต่ไปก็ไม่เจอหมออยู่ดีค่ะ เขายัง งง อยู่เลย ว่าหมอไม่นัดเหรอ เหมือนเขาไม่ประสานงานกันค่ะ คนไข้ต้องตามเอาเอง

หมอเขียนผิดหรือป่าวค่ะ ปกติจะนัดเดือนล้ะครั้งนะค่ะ ไม่น่าจะนัดนานขนาดนี้

แม่บ้านนี้หมอนัดทุกเดือนจ่ะ เดือนล่ะครั้ง รพ.รัฐ เหมือนกันค่ะ คลอด27 ก.ค ค่ะแม่

ฝากโรงบาลรัฐหมอนัดเดือนล่ะครั้งค่ะ อันนี้หมอเขียนเดือนผิดหรือป่าวค่ะ