2 ตอบกลับ

ไม่มีส่วนลดอะไรหรอกค่ะเขาก็คิดไปตามที่ใช้จ่ายไป แล้วเราก็ไปเบิกประกันสังคมเอา ส่วนที่บอกว่าเลือกรพ.ที่มีประกันสังคมใช่ว่าจะดีเสมอไป เพราะบางทีก็แพงจนตอนไปเบิกเงินแทบจะไม่เหลือไว้ใช้เลย เพื่อนเราก็ไม่เลือกรพ.ที่มีประกันสังคมเพราะเป็นรพ.เอกชน ค่าคลอดแพงมากเลยไปคลอดรพ.รัฐยังดีเหลือเงินไว้ใช้บ้าง

เราเองก็เลือกคลอดรพ.รัฐจะได้เหลือเงินไว้ซื้อของให้ลูก อะไรประหยัดได้ก็ต้องประหยัดเนาะ รพ.เอกชนก็เป็นหมื่น

จะจ่ายเท่าไหร่ก็เบิกค่าคลอดตามกม.ได้ 13000 บาทค่ะ สิทธิพิเศษอื่นๆต้องถามทางรพ.โดยตรงนะคะ

ขอบคุณค่ะ