54 ตอบกลับ

4เดือนน้ำหนักไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่แพ้ท้องน้ำหนักลงก็ไม่ขึ้นอีกเลย

ก่อนท้อง55 แพ้ท้องเหลือ52 พอ19วีคขึ้นมา55อีก 😁 แบบนี้สรุปเขาเรียกว่าขึ้นไหม 😂

จะขึ้นตอน 8-9เดือนค่ะแมา ไม่ต้องกังวลค่ะ ขอแค่น้ำหนักตัวลูกตามเกณฑ์ค่ะ

ของเรา8เดือนน้ำหนักไม่ขึ้นเลยจ้าแต่หมอซาวด์ดูว่าขนาดลูกก้อพอดีอยู่

นี้ก็ท้อง​ 6เดือน​ น้ำหนักไม่ค่อยขึ้นค่ะ​ หมอบอกลูกอยู่ในเกณฑ์ปกติ​

บ้านนี้เข้า5เดือนเพิ่มขึ้นเเค่โลนึงเองคะ แอบกังวนเหมือนกันคะ

ทางนี้7โลขึ้นมา10โลแล้วค๊า😂ให้ลูกสมบูรณ์แข็งแรงก็พอค่ะ✌🏼

8เดือนกว่าแล้วน้ำหนักขึ้น4โลเองค่ะ หมอบอกนน.ลูกตามเกณฑ์ดี

บ้านนี้ค่ะ ตอนแรกไม่ขึ้นเลย พอเข้าช่วง4-6เดือนขึ้นมา9โล🤣🤣

อีก1อาทิตย์จะครบ5เดือนขึ้นมา2โลเองค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์