52 ตอบกลับ

TapFluencer

ปกติค่ะ เดี๋ยวช่วง6-7เดือนจะเริ่มขึ้นเหนือสะดือ ของเราเราก็เป็นตอนท้อง พอ6เดือนขึ้นเท่านั่นแหละ นูนตรงสะดือเสียววาบ ถีบซ้ายขวา บันเทิงมาก🤣

บรรเทิงค่ะ🤣

เหมือนกันเลยคะ พึ่ง5เดือน ดิ้นยุข้างล้าง ก็คิดตลอดว่าลูกอยู่ต่ำจัง ว่าจะไปหาหมอ มาอ่านเม้นโล่งอกไปทีคะ🥹 ขอบคุณกลุ่มดีๆนะคะ

ทีมสิงหาเหมือนกันค่า ชอบดิ้นตอนเราจะนอนตลอด คิดภาพออกเลยค่ะว่าถ้าท้องแก่กว่านี้เราจะได้นอนไหมนะ😂

ปกติค่ะแม่ ของเราตอน5-6เดือนดิ้นต่ำกว่าสะดือตลอดเรย เพิ่งมารู้สึกว่าเค้าดิ้นเหนือสะดือช่วง7เดือนไปแล้วค่ะ

ไม่ผิดปกติ ค่ะ ของเรา ก้อ ดิ้นต่ำกว่าสะดือ เพราะแต่ละช่วงของอายุครรภ์ น้องจะดิ้น แต่ละตำแหน่งต่างกันค่ะ

ดิ้นตรงนั้นเหมือนกันค่ะ พอลองเอามือแตะๆไว้เหมือนมีอะไรดุ้บๆออกมาด้วย ชื่นใจมากรอเค้าดุ้บทุกวันเลย55555

เป็นเหมือนกันค่ะ พอ7เดือนกว่าๆของเราดิ้นเหนือสะดือเลยค่ะ เเรงมากๆนอนไม่หลับเลยค่ะกลางคืน

ใช่คะของเราทีมสิงหาเหมือนกันชอบดิ้นใต้สะดื้อคะปกติดีจ้า

ปกติคะ บ้านนี้ดิ้นทั้งซ้ายขาว ท้องน้อย ตรงสะดือเลยกะมีคะ 5 เดือนเหมือนกัน

ปกติค่ะ ตอนนี้เราก็ 5 เดือน ดิ้นต่ำกว่าสะดือ ดิ้นทั้งวันทั้งคืน

เหมือนกันเลยค่ะ ดิ้นเก่ง 🥰