9 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ถามคุณหมอ คุณหมอบอกว่าเป็นอาการเคลื่อนตัวของลำไส้ ตอนนี้ 14 สัปดาห์ แล้วก็ยังเป็นอยู่ค่ะ คิดว่าอาจจะเป็นการสะอึกของน้องก็ได้ แต่ก็ไม่แน่ใจเท่าไหร่ 😂😂

ค่ะ. ทีเเรกก็คิดนะค่ะ คิดว่ารุ้สคกไปเอง

หนังท้องเริ่มขยายหรือเปล่าคะ เราก็เป็น แรกๆเหมือนปลาตอด แต่สังเกตุดีๆที่ไหนได้ท้องจะแตกลายอะจิ555++

น่าจะเปนชีพจรหรอไม่ก็ท้องปั่นป่วนค่ะ อายุครรภ์น้อยไม่น่าใช่ลูกดิ้น

VIP Member

เรารุ้สึกตอน11wค่ะ เป็นคนหุ่นบาง

มดลูกขยายค่ะ จะดุกๆบลึ้บๆ

สงสัยแม่หิวข้าวมั้งคะ 🤣

หรือ คิดไปเอง5555

เร็วไปมั้ย

ท้องอ่อนๆ 1-2เดือน ยังไม่รู้สึกไรเรยค่ะ 😂😂