19 ตอบกลับ

ไหมละลายจะค่อยๆละลายจนหมดภายใน2แาทิตย์ค่ะ แต่ถ้าหลุดแบบนี้คุณแม่ต้องไปพบหมอให้ดูแผลฝีเย็บนะค่ะ

ไปก่อนเรยคะ

หลุดเยอะเหมือนกันน่าจะต้องหาหมอนะคะ แผลน่าจะยังไม่สมานกันดีเพราะไหมยังเหลือเยอะอยู่

บ้านนี้ก็ไหมหลุดค่ะ ได้เย็บใหม่ ฉีดยาชา ก็เจ็บ เพราะแผลเริ่มแห้ง เหมือนเย็บสดๆเลยค่ะ

ไหมละลายจะละลายหายไปเองน่ะค่ะ ไม่ใช่หลุดออกมาแบบนี้ พบหมอดีกว่าค่ะ

ลองเอากระจกส่องดูค่ะ แม่บ้านนี้หลุดแบบนี้ได้เย็บใหม่ค่ะ

เย็บใหม่เจ็บมั้ยค่ะแม่

ไปหาหมอเลยจ้า หม บอกว่าถ้าไหมหลุดให้รีบไปหา

เคยหลุดเหมือนกันค่ะแต่หลุดนิดเดียว

ควรรีบหาหมอนะคะ​ ปกติไหมจะละลายเองค่ะ

ไม่มีนะคะแม่คลอดได้จะเดือนกว่าแล้วค่ะ

หาหมอเลยค่ะหมอชัวร์สุดจะได้ไม่ต้องกังวล

บ้านนี้7วันไหมก็เริ่มละลายแล้วค่ะ