33 ตอบกลับ

VIP Member

อยู่ที่การใช้งานคะ ดีคนละแบบ สาลู ยิ่งซักยิ่งนิ่ม เหมาะกับการใช้เป็นผ้าอ้อมแบบกางเกงให้น้องเพราะระบายอากาศได้ดี ราคาถูก และ ซักง่าย สำลี เป็นผ้าเกรดดีขึ้นมาหน่อย ราคาก็จะแพงกว่านิดหน่อย เนื้อผ้านิ่มตั้งแต่ครั้งแรกที่จับยิ่งซักเนื้อผ้ายิ่งฟู คุณสมบัติเด่นๆคือซับน้ำได้ดีกว่าสาลู แต่ข้อเสียคือ ไม่เหมาะกับการใช้เป็นกางเกงผ้าอ้อมเพราะซักยากเวลาติดอึน้อง เหมาะกับการใช้เป็นผ้าเช็ดน้ำลาย บ้านนี้ใช้ มัสลินแบมบู กับแบมบู อย่างเดียวเลย🥰

สาคูก็จะแข็​งกว่าสำสีนิดหน่อยคะ แต่สำลี​ ถ้าน้องอึจะซักออกยากนิดหนึ่งคะ ส่วนตัว​ แบบสำสีดีกว่าคะ​ เพราะนุ่ม

สาลูจะแข็งๆหน่อยแต่แห้งเร็วแถมเวลาลูกอึก็ซักง่ายไม่เป็นคราบ สำลีไว้เช็ดน้ำลาย ไว้เช็ดลิ้นค่ะ ใช้ดีทั้งคู่

บ้านนี้ใช้ผ้าสาลูคะ ยิ่งซักยิ่งนิ่ม แรกๆอาจจะแข็งจับแล้วแม่อาจตกใจ แต่ใช้ๆไปดีคะ

VIP Member

ดีทั้ง2อย่างค่ะ แต่อยู่ที่แม่จะเอาไปใช้กับอะไรมันมีคุณสมบัติของมันค่ะ

สาลูค่ะ ซักบ่อยจะนิ่ม แถมทำความสะอาดง่าย สำลีเวลาลูกอึซักยากค่ะ

ดีคนละแบบค่ะ สาลูซักง่าย สำลีซึมซับดีค่ะ

เราเลือกสำสีค่ะแม่ ผ้าจะนุ่มๆกว่า

สาลูค่ะส่วนมากจะเห้นแม่ๆว่าดีค่ะ

ส่วนตัวชอบ สาลู ค่ะ ไม่เป็นขุย