25 ตอบกลับ

ต้องถามว่า ปกติแล้วรอบเดือนที่มา เคยเคลื่อนมั้ย ถ้าเคยเคลื่อน หรือมาแบบไม่ตรง มีโอกาสเป็นไปได้ว่าไม่ท้อง อาจจะเป็นเพราะฮอร์โมนในร่างกายผิดปกติ ... ถ้ามีเพศสัมพันธ์ ก่อนหน้านี้ อาจจะมีโอกาสท้องคะ ให้แน่ใจไปหาหมอเจาะเลือดชัวร์สุดคะ

สองเดือนแล้วนะคะ บ้านนี้ไม่มาสองวัน ตรวจเลย ฝากท้องตั้งแต่มีแค่ถุงตั้งครรภ์ อีกสามอาทิตย์ มีตัวอ่อนแล้ว ควรไปหาหมอนะคะสามเดือนแรกสำคัญมากค่ะ

ขาดไปเดือนเดียว ของเราท้องเดือนกว่า ตรวจมาขึ้น2ขีดเข้มมากชัดเจนเลยนะคะ ลองตรวจหลายแบบหลายอันดูค่ะ หรือไปหาหมอเลยค่ะ

เราก็เป็นเหมือนคุณเลยประจำขาด2เดือนปวดแต่ไม่มาปวดมากไปตรวจที่โรงพยาบาลท้อง2เดือนลองไปตรวจโรงพยาลดีกว่า

ท้องค่ะ ถ้าจะให้ชัวร์ไป รพ.นะคะ จะได้เตรียมตัวและได้ยามาทานบำรุงลูกด้วยคะ ยินดีล่วงหน้านะคะ 🥰✌🏻👶🏻

บ้านนี้เดือนมิถุนา​มาวันเดียวติดเกงในนิดเดียว​กรกฎ​าไม่มาสิงหาไม่มา20สิงหาตรวจได้5วิคค่ะ

แนะนำลองตรวจอีกครั้ง​ ไม่ก็ไปหาหมอเลยค่ะ​ ชัวร์​สุด​ เพราะถ้าท้องจะได้รีบฝากครรภ์​จ้า

น่าจะท้องค่ะ แต่ยังท้องอ่อนอยู่เลยขึ้นไม่ชัด ให้ชัวร์ก็ไปตรวจที่รพ.ดูนะคะ

ไม่น่าจะค่ะ ขาดตั้ง2เดือนเเล้ว ลองซื้อเเบบใหม่ตรวจอีกทีก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ก็จางเหมือนกันจ้าาา​ ตอนนี้ท้องได้​ 16 สัปดาห์​แล้วจ้าาา

เหมือนกันเรยคะ..