15 ตอบกลับ

บ้านนี้เจอตอนซาวด์เช็คอายุครรภ์ครั้งแรก 8 w เจอ 3 เซ็นค่ะ พอไปตรวจซาวด์ตอนอายุครรภ์ 14 w เนื้องอกฟ่อไปแล้วค่ะ

เป็นค่ะ เนื้องอก 2.5 cm. เจอตอนฝากครรภ์ครั้งแรก 11w พอตอน 16w หมอบอกว่าเล็กลงไม่มีปัญหาอะไร ก็ไม่ได้ถามอีกเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เจอซีสตอน6วีคคะ5เซนกว่าหมิจะให้ผ่าตอน16วีคแต่พอตรวจดูมันลดลงทุกเดือนจนตอนนี้15วีคหายไปแร้ว

ของเราก็มีก่อนท้อง เป็นเงาๆหมอบอกไม่เป็นไร ท้องได้ปกติคร้าตอนนี้6เดือนแล้วคร้า

อย่าเพิ่งเครียดหรือกังวลไปค่ะคุณแม่ คุณหมอว่ายังไงบ้างคะ อยู่บริเวณไหนในมดลูกคะ

คุณหมอบอกอยู่บริเวณกล้ามเนื้อมดลูกด้านหลังค่ะ