14 ตอบกลับ

ได้ทุกที่ค่ะเพราะเราจ่ายอยู่แล้วค่อยไปเบิกทีหลังค่ะ

TapFluencer

สิทธิ์ประกันสังคมต้องสำรองจ่ายไปก่อนอยู่แล้วค่ะ

ม.33 ได้ประมาณ 30,000 นิดๆ เเต่ ม.39 อาจน้อยกว่าค่ะ เราเข้าใจนะคะว่าเครียดเรื่องเงินในการฝากครรภ์ เราก็เป็นคะ เเต่พอได้เบิกประกันสังคมไปโลงใจไปค่ะ คิดว่าจะไม่คุ้มกับที่เสียไป เราฝากโรงพยาบาลรัฐนะค่ะเเต่ไม่เสียคะ เสียค่าคลอดเเต่ถ้าผ่าค่าใช้จ่ายอาจจะเพิ่มขึ้นนิดหน่อยค่ะ🙂🙂

ลองย้ายสิทธิ์มา รพ ที่จะฝากได้นะคะ

รพ.รัฐฝากครรภ์ฟรีคะ