8 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะ นี่นอนดึก อาบน้ำดึก สุดสุดๆก็ ตี2-3. คลอดง่ายค่ะง่ายมากไม่เจ็บนาน เบ่ง3-4ทีก็ออกแล้วค่ะ

ความเชื่อแบบนี้ น่าจะคนแก่พูดมาอีกทีใช่ไหมคะ เพราะเคยได้ยิน แต่มันไม่เกี่ยวกันเลย

เคยโดนประจำค่ะ55555 ห้ามนั่นนี่ ห้ามแม้กระทั่งซื้อของ แต่เข้าใจแหละค่ะว่าเขาเป็นห่วง

บ้านนี้ก้อาบดึกคะอากาสร้อนมาก อาบตอนกัวค่ำพอดึกๆก้ลุกมาอาบอีก

ไม่น่าเกี่ยว ที่คลอดยากเพราะเชิงกรานแคบค่ะ และน้องตัวใหญ่

ขอบคุณนะคะ แม่เราชอบบอกว่าอาบน้ำดึกจะคลอดยากแต่ทำงานกลับดึกทุกวันเลยค่ะเลยอยากสบายใจ

เราว่าคลอดยากคลอดง่ายมันขึ้นกับตัวเรามากกว่านะ

ขอบคุณนะคะ แม่ชอบขู่ค่ะว่าอาบดึกจะคลอดยาก

ไม่นะปกติไม่เกี่ยวคะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวกันจ้า

ไม่เกี่ยวค่ะ