70 ตอบกลับ

32 week แล้ว ซื้อเลยจ้าา เรา30week เริ่มทะยอยซื้อมาแล้ว พอใกล้ๆคลอดอีกหน่อยก้อซักผ้า เตรียมห้อง ให้ลูกจ้า

TapFluencer

ก็น่าจะประมาน8เดือนนี้แหละค่ะเพราะเราก็ไม่รุ้แน้นอนว่าจะคลอดเมื่อไรอาจจะไม่ตรงตามหมอบอกก็ได้

ทยอยแล้วค่ะ ซื้อไว่ก่อน แล้วค่อยมาฟังคำบ่นทีหลัง กลัวลูกคลอดก่อนกำหนดแล้วจะเตรียมของไม่ทันค่ะ

บ้านนี้30wชักพับเก็บใส่กล่องไว้เรียบร้อยแล้วค่ะเพราะผู้ใหญ่ทางบ้านหัวสมัยใหม่ไม่ห้ามค่ะ

VIP Member

ซื้อตั้งแต่16สัปดาห์แล้วค่ะ ทยอยซื้อมาทีละนิด ตอนนี้เข้าเดือนที่6 ของเกือบครบหมดแล้วค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะบ้านนี้31วีคแล้วยังไม่ได้ซื้ออะไรเลยคนแก่ที่บ้านบอกไม่ต้องรีบ😂🤦

ท้องแรกซื้อ8วีคท้อง2ซื้อตอน10วีคค่ะ ตอนนี้23+6เสื้อผ้าใกล้ครบแล้วขาดของใช้ชิ้นใหญ่ๆ

อยากซื้อตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยคะ 😁 เห่อลูกมากคะ ว่าจะใกล้ๆสัก 7 เดือนจะเริ่มซื้อคะ

ซื้อตั้งแต่รู้เพศลูกเลยค่ะ ทยอยซื้อเรื่อยๆ ขาดเหลืออะไรเราจะได้ซื้อทันค่ะ

เราซื้อตั้งแต่รู้เพศเลยค่ะแม่ ทะยอยซื้อ จะให้มาซื้อใกล้คลอดทีเดียวไม่ไหว