70 ตอบกลับ

ทะยอยซื้อไว้เลยค่ะพอถึงวันใกล้คลอดหรือวันคลอดจะเตรียมไม่ทันนะคะ แม่ของเราบอกให้เราเริ่มเตรียมตั้งแต่ท้องได้4เดือนแล้วค่ะ แกกลัวเราจะเตรียมของไม่ทันค่ะ

TapFluencer

ทยอยซื้อเรื่อยๆค่ะ เพราะรายได้เราจำกัด ซื้อทีเดียวมันใช้เงินเยอะและอีกอย่างกลัวว่าจะซื้อไม่ครบด้วย ซื้อก่อนเราได้มีเวลาตรวจดูด้วยว่าขาดเหลืออะไร

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่ 4 เดือนค่ะ ทยอยซื้อ แต่ยังไม่ซักค่ะ รอไปซักตอนเตรียมของคลอดค่ะ ทันแน่นอนค่ะ เดี๋ยวแพทย์ก็ไปหาง่ายๆค่ะ ถ้าไปตรวจตามหมอนัดหมดกังวลจร้า

ตอนนี้เอาของใส่ในตระกร้ารอกดสั่งตอนใกล้คลอดเหมือนกันค่ะ เพราะแม่บอกอย่าเพิ่งซื้อตอนนี้ค่ะ เพิ่ง 21weeks เองค่ะ แต่ก็มีอดใจไม่ไหวซื้อบางอย่างไปแล้วค่ะ 55555

เราซื้อตั้งแต่4เดือนค่ะ ซื้อเรื่อยๆเพราะยังมีพลังในการซื้ออยู่พอท้องแก่จะได้ไม่วุ่นวายค่ะ เด็กจะได้เกิดคือได้เกิดไม่เกี่ยวกับความเชื่อค่ะอิอิ

เริ่มซื้อตั้งแต่16วีคเลยค่ะ เว้นไว้แต่ผ้าอ้อมอย่างเดียวไว้ซื้อตอนใกล้คลอด ตอนนี้เสื้อผ้าลูกเอยของใช้ลูกเอยเต็มบ้านไปหมดแล้วค่ะ

ซื้อตั้งแต่ฝากครั้งแรกค่ะ คนแก่พูดอะไรเราไม่ฟังเพราะเลี้ยงเองไม่ได้ให้ช่วยเลี้ยง ไม่ได้ขอเงินซื้อ ไม่สนใจค่ะ

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่ท้อง5เดือนค่ะ..แม่ซื้อเลยค่ะอย่าไปสนใจคำพูดคนอื่นมากนักกว่าของจะครบกว่าจะซักกว่าจะเตรียมอีกมันจะยุ่งเอานะคะแม่

เริ่มซื้อตั้งแต่6เดือนแล้วคะ ห้ามเหมือนกันคะ แต่ไม่ฟัง เพราะเวลาซักก็มีแค่เรากับสามีซักตอนนี้31วีค เกือบจะครบทุกอย่างแล้วคะ

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่ 22wค่ะ คนแก่ที่บ้านห้ามเหมือนกันแต่เรารั้นค่ะ😂เพราะกลัวว่าท้องใหญ่จะลำบาก ตอนนี้ 30wใกล้ครบแล้วค่ะ