18 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝาก รพ.ในอำเภอก้อไม่ทำอะไรให้ค่ะ เราย้ายไปฝาก รพ. ประจำจังหวัดทำให้ทุกอย่าง คลำ,ฟังหัวใจ,ซาว

ใช่ค่ะโรงบาลอำเภอ ที่นี้แย่มาก ปกติแม่ก้อไปโรงบาลตัวเมือง

แปลกกับบ้านนี้ ทุกเดือนหมอจะนัดไป แล้วก็จะซาวด์ให้ดูทุกครั้ง ตอนนี้ 24 วีดแล้ว ซาวด์ทุกเดือน

ที่เราไปหา15สัปดาห์ ร.พเค้าก้อซาวตรวจให้นะ แต่ พยาบาด พูดกวนสุดๆ อยากเปลี่ยน ร.พเหมือนกันค่ะ

โรงพยาบาลที่แม่ทางนี้เจอก้อพูดกวนพอสมควรจนหัวร้อนอ่ะค่ะ แล้วโรงบาลนี้เป็นแบบนี้มานานมากไม่เคยปรับปรุงเลย

VIP Member

เจอเหมือนกันค่ะ แต่ยังได้ฟังเสียงหัวใจลูก ตอนนี้คลอดแล้วปกติทุกอย่างโล่งอกมากๆเลยค่ะ

นี่ไม่ได้ซาวด์ไม่ได้ฟังเสียงหัวใจ ตอนนี้แอบกังวลนิดนึงค่ะ

บ้านนี้หมอซาวด์ให้ช่วง 14 สัปดาห์ค่ะ เพร่ะต้องซาวด์ก่อนตรวจ ดาวน์ซินโดรมค่ะ

รพที่แม่ไปเขาไม่ได้นัดแม่นิค่ะ เขาอาจจะไม่มีหมอเขาเลยไม่ตรวจให้ แม่ต้องไป รพที่เขาเป็นคนนัดแม่ค่ะ

บ้านนี้หาทั้ง รพ.กับคลีนิกค่ะ😅เจาะเลือด รพ ไปซาวที่คลีนิก 😅

บัตรทองจะอัลตร้าซาวด์แค่ตอน 5 เดือนค่ะคุณแม่

เปลี่ยนรพ.คะ