7 ตอบกลับ

TapFluencer

แม่บ้านนี้พอรู้ว่าท้องไม่ทาเล็บ หรือทำสีผมเลยค่ะ เพราะสารเคมีอาจทำร้ายลูกน้อยในครรภ์ได้ ภูมิลูกน้อยที่อยู่ในครรภ์แต่ล่ะคนไม่เท่ากัน ถ้าเลี่ยงได้ควรเลี่ยงค่ะ

TapFluencer

ได้ค่ะ เราต่อเล็บด้วยซ้ำคุณหมอ ไม่ห้ามค่ะ แต่ไม่ควรอยู่ในร้านนานเพราะอาจจะดมกลิ่นเคมีเยอะเกินและควรใช้สีที่มีคุณภาพ ค่ะ พยายามใส่แมสหนาๆระหว่างทำ ก็ดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ ตอนยังไม่ท้องก็ทาเล็บทุกอาทิตย์เลยค่ะ พอท้องมาแอบกลัวค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะ แต่ไม่แนะนำให้ทำค่ะ มีสารเคมี และ ขณะกำลังทากลิ่นสารเคมีที่สูดดมเข้าไป

บ้านนี้ทาทุกอาทิตย์เปลี่ยนสีทุกอาทิตย์แต่ทาเองคะไม่เคยเข้าร้าน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

ได้ค่ะ เราทาจน 5 เดือนเลย เล็บไม่แดงแม่ไม่มีแรงเดินค่ะ 55

อยากทำเล็บมากค่ะแม่5555555

ทำเจลอยู่นานเลย..ไม่ต้องทำบ่อย

Super Mum

เลี่ยงได้ควรเลี่ยงค่ะ

ขอบคุณค่ะ