64 ตอบกลับ

VIP Member

ก่อนท้อง ชอบชาเขียวมาก กินทุกวัน ถ้าวันไหนไม่ได้กินรู้สึกไม่สบายตัว พอรู้ว่าท้องก็หักดิบเลยค่ะ

ก่อนท้องบ้านนี้ก็กิน ท้องก็ยังกิน อดใจไม่ไหวเลยค่ะ😂🥰

บ้านนี้ก็อดไม่ได้ค่ะ ไม่ได้กินนี่อาละวาดบ้านแตก จนคุณหมออนุโลมให้วันละแก้ว เพราะสงสารคุณพ่อ😅

โมโหหิวจริงๆค่ะแม่ ต้องออกตามหาทุกวัน🤣🤣

ไม่เกินวันละ2แก้วได้อยู่ค่ะแม่ บ้านนี้ชาเขียว ขาไข่มุกเกือบทุกวัน ก็มันอร่อยชื่นใจอ่ะเนาะ😂

Super Mum

ชาเขียวมีคาเฟอีนค่ะ ถ้างดได้ก็ควรงดนะคะ ไม่ดีต่อเด็กในท้องค่ะ แต่ถ้างดไม่ได้ก็นานๆ กินทีค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่🥰🥰

คุณแม่ตรวจน้ำตาลแล้วยังค่ะ น้ำตาลขึ้นมั้ย บ้านนี้อยากกินแต่ไม่กล้ากิน กล้วน้ำตาล

25+3 ค่ะ❤️

กินตั้งแต่ยังไม่ท้องกินทุกวันยันคลอดตอนนี้ตัวเล็ก4เดือนกว่าก็ยังกินทุกวันค่ะ

ไม่มีค่ะ แต่จะกินแบบไม่หวานหรือไม่ใส่นำ้ตาลค่ะ

บ้านนี้ก้เปลี่ยน​มากินชาเขียวค่ะก่อนท้องต้องมีกาแฟทุกเช้าเลือกงดกาแฟดีกว่า

เหมือนกันเลยค่ะ ก่อนท้องคือ ไม่กาแฟก็ชาเขียว แต่พอท้อง เลือกงดกาแฟ แล้วมากินชาเขียวค่ะ 🤣❤️

ทานได้ค่ะ แต่ระวังน้ำตาลน๊า เราก็ชอบทานตรวจเบาหวาน น้ำตาลเกินเยอะเลย

บ้านนี้กินบ่อยค่ะ ยันใกล้คลอดเลยค่ะ คลอดมาก็กินโกโก้ยังนอนรพอยู่เลย

บ้านนี้บ่อยเช่นกันค่ะแม่ ❤️

ระวังน้ำตาลนิด...บ้านนี้ต้องงดอดทุกอย่าง...เห็นคนอื่นกินได้อิจฉาเลย

สู้ๆนะคะคุณแม่❤️