64 ตอบกลับ

ก็ไม่ควรดื่มค่ะ เพราะมีคาเฟอีน ไม่ดีต่อลูกในท้องค่ะ หมอยังห้ามไม่ให้ดื่มเลย และน้ำตาลเยอะ ระวังเบาหวานค่ะ นาน ๆ ดื่มสักครั้งดีกว่าค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่🥰🙏🏻

ดื่มได้นะคะ แต่อย่าบ่อยเกินไปค่ะ ดื่มพอหายอยากค่ะ บอกพนักงานลดปริมาณน้ำตาลลงด้วยก็ดีนะคะจะได้ไม่เสี่ยงเวลาตรวจน้ำตาลในเลือดค่ะ

สั่งหวานน้อยๆ เอาค่ะ🥰❤️

ชอบกินเหมือนกันค่ะ แต่หมอบอกว่างดเลี่ยงๆไปก่อน เพราะมันมีคาเฟอีน น้ำตาล หมอบอกอดทนหน่อย 5555 แต่เราก็แอบกิน ก็มีนอยากอ่ะ😅

🤗🥰บ้านนี้ก่อนท้องก็ชอบกาแฟ แต่พอท้อง ก็อดแบบหักดิบจากกาแฟเลยค่ะ

แม่บ้านนี้ ปกติกินชาเขียวทุกวัน พอท้องเป็นภาวะเบาหวานขณะตั้งครรภ์ แต่ก็พอแอบกินพอชื่นใจบ้าง แก้วนึง แบ่งกิน ให้หายอยาก

สักนิดดดนึงก็ยังดีเน้าะแม่🥰❤️

คาเฟ่อีน น้ำตาล ไม่ดีต่อเราต่อลูก บ้านนี้กินเป็น ดาร์กช็อกโกแลตเพราะใส่แค่นมเป็นส่วนผสม มีคาเฟ่อีนน้อย แต่ก็นานๆทีค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่🥰🥰

ทานได้ค่ะ เราทานทุกวันตอนท้อง เพราะติดกาแฟมากก เลยต้องหาอย่างอื่นมาทดแทน ตอนนี้คลอดแล้วน้องปกติแข็งแรงดีค่ะ

เราก็สายชาเขียวเลย😋ช่วงนี้อยู่แต่บ้านก็ไม่ค่อยได้ทานค่ะ☺️อาทิตย์นึงออกไปซื้อของที ค่อยซื้อทาน🍵ชื่นใจหน่อย😋

😋😋😋🍵🍵🍵

ชา ทำให้กดประสาทของเด็กในครรภ์ค่ะ ถ้าจำไม่ผิดพยาบาลเคยแจ้งตอนอบรม เผื่อมีประโยชน์ บ้างนะคะ งดได้งดเถอะค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่❤️

นานๆกินทีค่ะ​ ส่วนตัวกินแล้วจะนอนไม่ค่อยหลับ​ สงสารลูก​ เดือนหน้าต้องคัดกรองเบาหวานด้วย​ กลัวน้ำตาลขึ้น

คุณแม่เลี่ยงได้ ดีแล้วค่ะ🥰❤️

ชาเขียวอเมซอนไม่ค่อยมีคาเฟอีนหรือสารชาเขียวเยอะค่ะ ที่ต้องกังวลคือน้ำตาลค่ะ กินแล้วทานน้ำเยอะไปนะคะ

ส่วนตัวจะพยายามสั่งหวานน้อยค่ะ 🥰❤️