11 ตอบกลับ

บ้านนี้สิทประกันสังคมฝาก รพ.รัฐ ค่ะ ตอนนี้5เดือนแล้วค่ะ ฝากครั้งแรกพยาบาลแจ้งเขามีโครงการฝากท้องฟรี ฟรีค่าฝาก ค่าเจาะเลือด ค่ะ บ้านนี้ไม่เสียค่ะ เสียเฉพาะค่าตรวจฟัน100บาทเบิกคืนได้ค่ะ แล้วก็ค่าเจาะลือดแฟนค่ะ450ค่ะเบิกคืนไม่ได้ค่ะ

โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ อุบลราชธานีค่ะ มาทำงานที่อุบลค่ะ ประกันสังคมใช้สิท รพ.นี้ค่ะ

ประกันสังคมมาตรตราอะไรคะ39รึอย่างอื่นของเรา39เสียเฉพาะบางอย่างเช่นซาวทางช่องคลอดเจาะเลือดใหญ่อะไรอย่างนี้อะคะส่วนค่าคลอดประกันสังคมเขาเหมาจ่ายให้13000ส่วนเกินจ่ายเองคะถ้ายังงัยเราสามารถโทรไปสอบถามได้☎️1506

ใช้สิทธิ์ประกันสังคมเหมือนกันค่ะไม่เสียสักบาทเจาะน้ำคร่ำยังไม่เสียเลยค่ะและไม่ต้องสำรองจ่ายก่อนแต่คงจะเสียตอนคลอดนั้นแหล่ะค่ะที่เราต้องสำรองจ่ายก่อนแล้วไปเบิกคืนทีหลัง

อ่อ ขอบคุณมากๆเลยคะ

ประกันสังคมไม่เสียสักบาทค่ะ เสียตัง10บาทแค่ค่าปก สมุดประจำตัวสีชมพู ถ้าแค่ฝากท้อง เป็นนโยบายของรัฐบาล แต่ถ้าคลอดคงต้องเสียเป็นค่าห้องอะไรประมาณนี้แหละคะ

ไม่เสียค่ะ ฟรีทุกอย่าง แค่ไม่ฟรีตอนคลอด ถ้าคลอดเอกชนก็จะแพงหน่อย 27500 แต่ถ้ารัฐบาลก็จะตกแค่7000-10000 มันเป็นแบบเหมาแพ็จเก็จห้องรวมพิเศษ

ขอบคุณมากคะ

บ้านนี้ใช้​สิทธิ​ประกันสังคม​ มีสิทธิ​โรงพยาบาล​เอกชน​ แต่ไปฝาก โรงพยาบาล​รัฐ​คะ ฝากครรภ์​ครั้งแรก​ฟรี​

เราเสียปกติค่ะ แล้วแต่โรงพยาบาลบ้านนี้เสียตั้งแต่ฝากครั้งแรกยันคลอด

เราเสียปกติค่ะ ทางรพ.แจ้งว่าต้องเสียเองค่ะในส่วนของการฝากครรภ์

แล้วแต่โรงบาลคะ ของเราฝากครรภ์ไม่เสีย เสียแค่ค่าคลอดเอง

แม่คลอดเสียกี่บาทค่ะ

แล้วแต่โรงพยาบาลมั้งคะ เราเสีย 1250 บาท