การคลอดลูก กรณีไม่ได้ฝากครรภ์กับโรงพยาบาลที่จะคลอด

สอบถามคุณแม่ๆที่มีประสบการณ์ หรือ ความคิดเห็น....คือฝากท้องไว้กับโรงพยาบาลใน กรุงเทพฯ เพราะทำงานในกรุงเทพฯและสะดวกเวลาไปตรวจครรภ์ แต่บ้านอยู่ปทุมธานี เดินทางไปกลับ เลยจะถามแม่ๆค่ะว่าถ้าเราเจ็บท้องตอนกลางคืน หรือ ฉุกเฉิน เราสามารถเข้าโรงพยาบาลแถวจังหวัดปทุมธานีเลยได้ไหม เค้าจะรับเคสนี้ไหมค่ะ หรือเราควรฝากท้องกับโรงพยาบาลจังหวัดปทุมธานีด้วย ขอบคุณมากค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ