42 ตอบกลับ

Super Mum

ขึ้นอยู่กับผนังท้องค่ะ ผนังหนาอาจจะรู้สึกช้าหน่อย รู้สึกกระดุ้กกระดิ้กในท้องค่ะ

VIP Member

เราก็เป็นคนอวบเกือบอ้วน หรือ เริ่มอ้วนนะคะ แต่ก็รู้สึกว่าลูกเริ่มๆตอดตอน 18W ค่ะ

บ้านนี้หน้าท้องหนาเลยรู้สึกตอดตอน 18 วีค ตอนนี้ 24 วีค น้องเริ่มดิ้นและถีบแล้วค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้องหนัก60 ตอนนี้31+6วีคเเล้ว หน้าท้องหนา น้องดิ้นดีดิ้นชัดมากเลยจ้ะ

จะรู้สึกเหมือนมีอะไรกระตุก ตุบ. ตุบ ในท้อง ประมาณ 23วีค น่าจะสังเกตชัดอยู่ค่ะ

VIP Member

ช่วงนั้นจะดอ้นไม่รู้สึกค่ะจะดิ้นรู้สึกตอน20w ค่ะดิ้นแบบเรากระตุกตามเลยค่ะ

ชัดๆคือประมาณ20วีคนะคะแล้วจะดิ้นแรงเรื่อยๆค่ะบ้านนี้ก่อนท้องน้ำหนัก100ค่ะ

มดลูกขยายค่ะ

บ้านนี้รู้สึกตอน6-7เดือนเลยค่ะเพราะเป็นคนหน้าท้องหนาและอวบอ้วนด้วยค่ะ

บ้านนี้ท้องสอง 19 w ก็ดิ้นแล้วค่ะ ดิ้นเก่งมากกก ส่วนท้องแรก ตอดตอน 15-16 w ค่ะ

รู้สึกได้ตอนได้20weekจ้า ก่อนตั้งครรภ์น้ำหนัก57 ตอนนี้ได้7เดือนปาไป67ละจ้า