5 ตอบกลับ

7เดือนท้องเล็กเหมือนกันค่ะแต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะน้ำหนักแม่ขึ้นมา15โลค่ะ อย่ากังวลเรื่องท้องเล็กค่ะขอให้ลูกน้ำหนักปกติตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

บ้านนี้ท้องเล็ก น้ำหนักแม่ก็ไม่ขึ้น แต่พอซาวแล้ว น้องแข็งแรงน้ำหนักดีตามเกณฑ์ ลงลูกหมดเลย (ขนาดท้องบอกไม่ได้ค่ะ)

VIP Member

ขนาดท้องไม่เกี่ยวกับขนาดลูกนะคะ หมอได้ซาวดูมั้ยว่านน.น้องตามเกณฑ์ดีหรือเปล่า

ตอนท้อง 6-7 เดือนหมอก็บอกว่าน้องตัวเล็กแต่พอคลอดน้องออกมา น้ำหนัก 3510 ค่ะ

7 เดือนเหมือนกันค่ะ หมอบอกท้องเล็กมาก น้ำหนักไม่ขึ้นด้วย เราท้อง 3 จ้า